بسم الله الرحمن الرحيم لم يكن الذين كفروا من أهل الكتاب والمشركين منفكين حتى تأتيهم البينة رسول من الله يتلو صحفا مطهرة فيها كتب قيمه وما تفرق الذين اوتوا الكتاب الا من بعد ما جاءتهم البينه وما امروا ليعبدوا الله مخلصين له الدين حنفاء ويقيموا الصلاة ويؤتوا الزكاة وذلك دين القيمة إن الذين كفروا من أهل الكتاب والمشركين في نار جهنم خالدين فيها أولئك هم شر البرية إن الذين آمنوا وعملوا الصالحات أولئك هم خير البرية جزاؤهم عند ربهم جنات عدن تجري من تحتها الأنهار خالدين فيها أبدا رضي الله عنهم ورضوا عنه ذلك لمن خشي ربه وجينا لمن مينجي ورحمة من hawakuwa waliokufuru miongoni mwa watu wa kitabu na washirikina waache walionayo mpaka iwajie bayana yaani mtume aliyetoka kwa mwenyezi mungu anayewasomea kurasa zilizotakasika ndani yake mna maandiko yaliyonyooka wala hawakufarikiana waliopewa kitabu ila baada ya kuwajia hiyo bayana nao hawakuamrishwa kitu ila wamwabudu mungu kwa kumtakasia dini wawe waongofu na sala na watowezaka na hiyo ndiyo dini madhubuti hakika waliokufuru miongoni mwa watu wa kitabu na washirikina wataingia katika moto wa jahanam wadumu milele humo hao ndiyo viumbe waovu kabisa hakika walioamini na wakatenda mema hao ndio bora wa viumbe malipo yao kwa mala wao mlezi ni bustani za daima zipitazo mito kati yake wakaehumwa milele mwenyezi mungu yuradhi nao na wao waradhi naye ayo ni kwa naye mwogopa mula wake mlezi Allah, la watu wa kitabu yaani mayahudi na wakristo wamejua kutokana na vitabu vyao na washirikina wa wamaka wakajua kutokana nao sifa za nabii wa zama za mwisho na yalikuwa yanatakikana kutokana na hayo ni kuwa wamuamini huyo nabii pindi akiteuliwa lakini alipoteuliwa miongoni mwao mtume wa mwenyezi mungu mwenye kuungwa mkono na qurani walihitalifiana na wakaache ahadi yao na vitendo vya watu wa kitabu katika hayo vilikuwa viovu zaidi kuliko vya washirikina na hukumu ya watu hawa wote akhera ni kukaa milele katika moto na waumini watu wa wavyeo vya juu kwa fadhila ndiyo bora wa viumbe malipo yao ni kukaa milele peponi na kuridhika kwa kuyapata wayatakayo na kupewa wanayoyapenda hii ndiyo neema ya mwenye kumhofu mula wake mlezi hawakuwa waliomkataa mungu na mtume wake miongoni mwa mayahudi na wakristo na miongoni mwa washirikina waache kughafilika kwao na ujinga wao kutoijua haki mpaka iwajiya hoja ya kukata na hoja hiyo ni mtume aliyetumwa kutokana na mwenyezi mungu awasomee kurasa zilizotakasika na upotovu ndani yake zimu, hukumu zilizosawa zenye kutamka kwa haki na kwa yaliyo ndiyo wala hawakufarikiana waliopewa kitabu katika mayahudi na wakristo ila baada ya kuwajia hiyo hoja iliyo yenye kuonyesha ya kwamba muhammadi ndiye huyo mtume wa mungu aliyeahidiwa katika vitabu vyao na hawakulazimishwa jambo katika waliolazimishwa ila iye ibada yao kwa mungu ni kumsifia yeye dini acho potovu wasimame sawa kwenye haki na wazipepaa hisala na watowe zaka na hiyo ndiyo mila iliyonyoka hakika wale waliokufuru katika watu wa kitabu na washirikina wataingia katika moto wa jahanamu wala hawatatoka humo hawo ndio waovu wa viumbe wa kwa itikadi na vitendo hakika wenye kumwamini mwenyezi mungu na mtume wake na wakatenda vitendo vyema hao ndiyo bora ya viumbe kwa itikadi na vitendo malipo yao afera kwa imani na vitendo vyema walivyovitanguliza ni magustani ya kudumu yenye kupitiwa na mito kati yake watakaa humo milele mwenyezi mungu amepokea mali zawo na wao watamshukuru kwa misani yake aliyowafanyia hiyo ndiyo jaza ya mwenye kuioghopa adhabu ya mola wake mlezi 赤身になんかしてた目は。