بسم الله الرحمن الرحيم والنازعات غرقا والناشطات نشطا والسابحات سبحا فالسابقات سبقا فالمدبرات أمرا يوم ترجف الراجفة تتبعها الرادفة قلوب يومئذ واجفة أبصارها خاشعة يقولون أئنا لمردودون في الحافرة أئذا كنا عظاما نخرة قالوا تلك إذا كرة خاسرة فإنما هي زجرة واحدة فإذا هم بالساهرة هل أتاك حديث موسى إذ ناداه ربه بالواد المقدس طوى اذْهَبْ إِلَى فِرْعَوْنَ إِنَّهُ طَغَى فَقُلْ هَلْ لَكَ إِلَى أَنْ تَزَكَّى وَأَهْدِيَكَ إِلَى رَبِّكَ فَتَخْشَى فَأَرَاهُ الْآيَةَ الْكُبْرَى فَكَذَّبَ وَعَصَى ثُمَّ أَدْبَرَ يَسْعَى فحشر فنادى فقال أنا ربكم الأعلى فأخذه الله نكال الآخرة والأولى إن في ذلك لعبرة لمن يخشى وجينا لمن يزمونه وينجي ورحمة من يقول <applause> هيمو نعوذوا na kwa wanaotowa kwa upole na wanaoogelea wakishindana mbio wakidabiri mambo siku kitakapotetemeka cha kutetemeka kifuate cha kufuatia siku hiyo nyoyo zitapigapiga macho yataina machini sasa wanasema hati kweli tutarudishwa kwenye hali ya kwanza hata tukiwa mifupa iliyobunguliwa wanasema basi marejeo hayo ni yenye hasara kwa hakika hayo ni ukelele mmoja tu mara watakuwa kwenye uwanda wa mkutano je imekufikia hadithi ya musa mola wake mlezi alipomwita katika bonde la takatifu la tuwa akamwambia nenda kwa firauni hakika yeye amezidijauri umwambie je unapenda kujitakasa nami nitakuongoa ufike kwa mola wako mlezi upate kumcha basi alimwonyesha ishara kubwa lakini aliikadhibisha na kaasi kisha alirudi nyuma akaingia kufanya juhudi akakusanya watu wakanadi akasema mimi ndiye mola wenu mlezi mkuu kabisa basi hapo mwenyezi mungu akamshika kumwadhibu kwa la mwisho na la mwanzo kwa hakika katika haya yapo mazingatio kwa wanaoogopa Ila suranaziat imeteremka maka imeanza sura hii kwa kiapo juu ya kumkinika kufufuliwa na kutokea kwake nikafuatia haya hadithi ya musa na firauni kumliwaza mtume ai wsalam na ikataja habari za binadamu na juhudi zake na ikadhihirisha yanayowangojea majabbar na wanayoyangojea makhaini na sura ikahitimisha kwa kuuliza kwao washirikina lini itakuwa hiyo saa ya kiama na ikabainisha kwamba kazi ya mtume ni kuwaonya wenye kukiogopa kiama siyo kujua wakati wake nina hapa kwa kila kilichopewa uwezo wa kuvinua vitu kutokana na pahala pawo kwa nguvu na kwa kila kilichopewa uwezo wa kuvitowa vitu kwa utaratibu na ulaini na kwa kila kilichopewa mbio za kutekeleza kazi yake kwa sahara na wepesi na kwa vinavyoshindaniya kutimiza wajibu uliofikwa juu yao kushindania kwa juhudi na vinavyodabi kupanga mambo na kuiendesha kwa mujibu wa vilivyohusishwa bila shakasa ya kiyama itafika hiyo siku ambayo mpulizo wa mwanzo wa barugumu utavitikisa vyumbe vyote na mpulizo huo unafuatiwa na watiri ambao ndiyo utakaokuwa wa watu siku hiyo nyoyo zitapapatika kwa hofu macho ya watu yatakuwa na huzuni manyonge watu hawa usema duniani kwa kukanya kufuvuliwa ati tutarudichwa sisi badakwishakufa tunbwe tena kama tulivyokuwa tukisha kuwa makupa yaliyo chakaa ati tutarejechwa tufuvuliwe upya wanasema kwa kukanya na kejeli kurejea huko kama kukitokeya basi ni marejeo ya hasara na sisi si, si watu wa wakuhasiri msidhani kurejea huko ni kuzito kwani hayo ni ukelele mmoja tu mara maiti wote watahuhurishwa kwenye ardhi ya mkusanyiko ewe muhammadi imekufikilia hadithi ya musa alipomwita mwala wake mlezi katika bonde lililyotakaswa linaloitwa kuwa akaambiwa nenda kwa firauni aliyepindukiya mpaka katika uvalimu umwambie yee uelekeyi kusahirika na mimi ni kuongoze upate kujua mola wako mlezi umewogope musa akamwonyesha firauni miujiza mikubwa lakini firauni alimkaribisha musa kwa kwaliokuja nayo na kamwasi kwalionikia kisha akangeuziya mgongo akenda kujitahi kumpinga akawakusanya wachawi na akawaita watu akasema mimi ndiye mola wenu mlezi aliye mkubwa kabisa mungu akampa adhabu kwa kauli yake ya mwisho nayo nivile kusema mimi ndiye mola wenu mlezi aliye mkubwa kabisa akampa adhabu kwa kauli yake ya mwanzo nayo ni kumkadhibisha musa alahi hakika katika hadithi hiyo yapomawaidha kwa mwenye mwenyezi mungu أَنْتُمْ أَشَدُّ خَلْقًا أَمِ السَّمَاء بَنَاهَا رَفَعَ سَمْكَهَا فَسَوَّاهَا وَأَغْطَشَ لَيْلَهَا وَأَخْرَجَ ضُحَاهَا وَالْأَرْضَ بَعْدَ ذَلِكَ دَحَاهَا أَخْرَجَ مِنْهَا مَاءَهَا وَمَرْعَاهَا والجبال أرساها متاعا لكم ولأنعامكم فإذا جاءت الطامة الكبرى يوم يتذكر الإنسان ما سعى وبرزت الجحيم لمن يرى فاما من طغى واثر الحياه الدنيا فان الجحيم هي الماوى واما من خاف مقام ربه ونهى النفس عن الهوى فان الجنه هي الماوى يسالونك عن الساعه ايان مرساها فيما انت من ذكراها الى ربك منتهاها انما انت منذر من يخشاها Yawma lam illa je ni vigumu zaidi kukuumbeni nyinyi au mbingu yeye ndiye aliyeijenga akainua kimo chake na akaitengeneza vizuri na akautiagiza usiku wake na akautokeza mchana wake na juu ya hivyo ameitandaza ardhi akatoa ndani yake maji yake na malisho yake na milima akaisimamisha kwa nafuu yenu na mifugo yenu basi itakapofika hiyo balaa kubwa siku ambayo mtu atakumbuka aliyoyafanya na jahanam itadhihirishwa kwa mwenye kuona basi ama yule aliyezidi ujeuri na akahiari maisha ya dunia kwa hakika jahanam ndiyo makazi yake namayule na anayeogopa kusimamishwa mbele ya mola wake mlezi na akajizuwiliya nafsi yake na matamanio basi huyo pepo itakuwa ndiyo makazi yake wanakuuliza saa itakuwa lini kuna nini wewe hata witaje mola wako mlezi ndiyo mwisho wake kwa hakika wewe ni nimwonyaji tu kwa mwenye kuihofu ni kama kwamba wao siku watapoiona hawakukaa ila jioni moja tu au mchana wake ila eny naokanyakuuuwa ni nyinyi ni tabu zaidi au kuziumba mbingu kuzikusanya sehemu zake zilizotawanyika mbalimbali na kunyanyua kimo chake na zikakaa sawa rdha tofauti walaila na akatiakiza wala katika usiku wake na akautokeza mchana wake ukawa namwangaza na ardhi baada ya hayo akaikunjua na akaisawazisha ikasiliri kukaliwa na watu wake akatoa ndani yake maji yake yanayotiibuka katika zake na ikamiminika mitoo yake na ikawa na mimeya yake ya chakula kwa ajili ya watu na wanyama na milima akaitibitisha imara kwa ajili ya manufaa yenu na wanyama wenu na wavuga kitakapofika kiama ambacho vidisho vyake viteni ya kote siku watakapokumbuka mtu vithendewa vyake vya feri ya ushali na jahanamu ikadhihirishwa wazi akaiona kila mwenye macho kuwa ndiyo malipo basi ama mwenye kupita mipaka kwa maasi yake na akajishagulia nafsi yake maisha yanayopita njia moto wa jahanamu unaobahua upepo wake ndiyo makazi yake wala hana mengineyo na ama mwenye kuhofu kubwa na utukufu wa mola wake mlezi na naakaizuwiya nafsi yake na matamanio ya kumfumbaza basi huyo nyumba ya neema ya pepoli dyo makazi yake wala hana penginepo ewe muhammadi wanakuuliza ati habari sasa ya kiyama lini ujuzi wa hayo hauko kwako hata ulwataje ujuzi wa hayo uko kwa mula wako mlezi tu si kwa mwinginewe isa alaihi salamu ambaye wakristo anasema ni mwana wa mungu au ndiye mungu pia anasimuliwa katika bibuliya kuwa hakuijua sana siku ya kiyama injili ya matayo ishirini na nne thelathini na sita inanukulu maneno ya yesu walakini habari ya siku ile na saa ile hakuna ijuaye hata malaika walio mbinguni wala mwana ila baba pekee yake kwani wajibu wako ni likuwaonya wanauhofu sikuwatangazia wakati wake na wao siku watakayoiona hiyo saa yakiama ni kama kwamba hawakuishi duniani zaidi kuliko jioni moja tu au mchana wake