بسم الله الرحمن الرحيم يا أيها النبي إذا طلقتم النساء فطلقوهن لعدتهن وأحفوا العدة واتقوا الله ربكم لا تخرجوهن من بيوتهن ولا يخرجن الا ان ياتين بفاحشه مبينه وتلك حدود الله ومن يتعد حدود الله فقد ظلم نفسه لا تدري لعل الله يحدث بعد ذلك امرا فاذا بلغن اجلهن فامسكوهن بمعروف او فارقوهن بمعروف واشهدوا ذوي عدل واقيموا الشهاده لله ذلكم يوعظ به من كان يؤمن بالله واليوم الاخر ومن يتق الله يجعل له مخرجا ويرزقه من حيث لا يحتسب ومن يتوكل على الله فهو حسبه إن الله بالغ أمره قد جعل الله لكل شيء قدرا واللائي إيه يئسن من المحيض من نسائكم إن ارتبتم فعدتهن ثلاثة أشهر واللائي لم يحضن وأولاة الأحمال أجلهن أن يضعن حملهن ومن يت يتق الله يجعل له من أمره يسرا ذلك أمر الله أنزله إليكم ومن يتق الله يكفر عنه سيئاته ويعظم له أجرا فأكلوهن من حيث تكنتم من وجدكم ولا تضاروهن لتضيقوا عليهن وإن كن أولات حمل فأنفقوا عليهن حتى لا يضعن حملهم فإن أرضعن لكم فآتوهن أجورهم واتمروا بينكم بمعروف وإن تعاسرتم فسترضع له أخرى لينفق ذو سعه من سعته ومن قدر عليه رزقه فلينفق مما اتاه الله لا يكلف الله نفسا الا ما اتاها kwa jina la, la mwenyezimungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu ewe nabii mtakapowapa talaka wanawake basi wapeni talaka katika wakati wa eda zao nafanyeni hisabu ya eda na mcheni mwenyezimungu mola wenu mlezi msiwatoe katika nyumba zao wala wasitoke wenyewe ila wakifanya jambo la uchafu ulio wazi hiyo ndiyo mipaka ya mwenyezi mungu msiikiuke na mwenye kuikiuka mipaka ya mwenyezi mungu basi amejidhulumu ya nafsi yake ujui labda mwenyezi mungu ataleta jambo jengine baada ya haya basi wanapofikia muda wao ima warejeeni mwaweke kwa wema au farikianeni nao kwa wema namshuhudishe mashahidi wawili waadilifu miongoni mwenu na nasimamisheni ushahidi kwa ajili ya mwenyezi mungu hivyo ndivyo anavyoagizwa anayemwamini mwenyezi mungu na siku ya mwisho na anayemcha mwenyezi mungu humtengezea njia ya kutokea na humruzuku kwa jiha asiyotazamia na anayemtegemea mwenyezi mungu yeye humtosha hakika mwenyezi mungu anatimiza amri yake mwenyezimungu kajaaliya kila kitu na kipimo chake na wale waliosita hedhi miongoni mwa wanawake wenu ikiwa mnayoshaka basi muda wa eda yao ni miezi mitatu pamoja na ambao hawapati hedhi na wenye mimba ida yao mpaka watakapozaa na anayemcha mwenyezi mungu mwenyezi mungu humfanyia mambo yake kuwa mepesi hiyo ni amri ya mwenyezi mungu amekuteremshieni na anayemcha mwenyezi mungu atamfutia maovu yake na atampa ujira mkubwa wawekeni humo humo moka nyinyi kwa kadiri ya pato lenu wala msiwaletee madhara kwa kwa dhiki na wakiwa wana mimba wagharimiyeni mpaka wajifungue na wakikunyonyesheyeni basi wapeni ujira wao na shaurianeni kwa wema na mkiona uzito kati yenu basi amnyonyeshee mwanamke mwingine mwenye wasaa atowe kadiri ya wasaa wake na mwenye viki atowe katika lichompa mwenyezimungu mwenyezimungu hamkalifishi mtu ila kwa kadiri alichompa mwenyezimungu hatajalia baada ya viki faraji Allah, Allah, Allah, Allah, Allah, Allah. Allah. imeteremka madina sura hii inaeleza baadhi ya hukumu za talaka na eda na namna zake na hukumu zake tangu kubaki mwenye eda katika nyumba aliyopewa talaka ndani yake na wajibu wa kumtazama kwa matumizi na maskani na kati ya hukumu hizi kama ilivyomwendwa uran ipo ahadi kwa mwenye kufuata amri za mwenyezi mungu na onyo kwa mwenye kukiuka mipaka yake kisha sura imeashiria malipo ya wenye kutakabar wakakataa kutimiza amri za mwenyezi mungu na watume wake na ikahitimisha sura kwa kuwahimiza waumini wa mche wa mungu na kuwakumbusha nema za kuwapelekea mtume anayewasomea aya za mwenyezi mungu ili awatowe kwenye giza kwenye, kwenye, kwenye mwangaza na kwa uwezo wake mwenyezi mungu kuziumba mbingu saba na katika ardhi mfano hizo ewe nabii mkitaka kuwapa talaka wanawake basi wapeni talaka kwa kukabiliana na eda zawo yaani wakati wa tahara kabla yakuwaingirya na izibitini eda na mwenyezi mungu mola wenu mlezi msiwatowe wa talaka katika nyumba zawo walimopewa talaka wasitoke humo ila ikiwa wamefanya kitendo kichafuwazi hukumu hizo zilizotangulia ni alama alamaza mwenyezimungu amezifanya ni shariya pawaja wake na mwenye kukiuka mipaka mwenyezi mungu basi amejidhulumu ya nafsi yake hujuwi pengine mwenyezi mungu labda ataleta jambo zilitarajia baada salaka hiyo na wakapendana wakikaribia walioatwa mwisho waida zawo warejeni mkaenao kwawema na yehsani au farikiane ni nao bila na ya madhara nawashuhudisheni kuwarejea na kufarikiana watu wawili waadilifu miomboni mwenu natoweni ushahidi kwa mujibu wake kwa kumsafia mwenyezi mungu hayo mlioamrishwa ndiyo nawaidhiwa mwenye kumwamini mwenyezi mungu na siku ya mwisho na mwenye kumhofu mwenyezi mungu akazishika amri zake na akaepuka makatezo yake atamjaliya njia ya kutokana na kila ziki na hatamtengenezeya sababu za kupata rizki kwa jiha ambazo hata katika kaikazikira zake na mwenye kumwachiya mambo yake yote mwenyezi mungu basi yeye ni mwenye kumtosha hana haja ya mwengine hakika mwenyezi mungu ni mwenye kutimiza litakalo ni mwenye kutekeleza lipendalo amejalia kila kitu na wakati ki wake wala haupitikii na kipimo hakivuki na wenye eda ya kalaka miongoni ya wanawake waliosita kuingia miezini kwa utu uzima kama hawajui wahesabu vipe heda yao basi eda yao ni miezi mitatu na wale ambao hawaingie hebi kabisa ni kadhalika na wenye mimba eda yao inakwisha wanapojifungua na mwenye kumcha mwenyezi mungu na akazitimiza hukumu zake mwenyezi mungu atamsahidishiya mambo yake sharia hizo ni amri ya mwenyezi mungu siya mwenginewe amekutere mshini yeye na mwenye kumcha mwenyezimungu kwa kuzihifadhi ya hukumu zake humfutia makosa yake na akayafanya makubwa malipo yake wawekeni wanawake waliomwedani humohumo katika nyumba zenu kwa kadiri ya uwezo wenu wala msiwaletea magara yoyote kuwaleteya dhiki katika maskani na ikiwa wana mimba basi watoleni gharama za kuwakimu mpaka wazaye wakikunyonyosheni watoto wenu hao watsalaka basi wapeni ujira wawo naamrishaneni mambo mazuri ya kusameheana na kuwacha kutabishana na ikitokea kati yenu dhiki na tabu basi baba tafute mnyonyeshaji mwingine madele ya mama aliatwa atowe mwenye nafasi nzuri ya riski kwa mujibu alitakunjuliwa na mungu na mwenye viki apato atowe mungu mwenyezi mungu hamkalifishi mtu ila kwa mujibu alichompa mwenyezi mungu atajaliya baada ya viki faraji وكأين من قرية عتت عن أمر ربها ورسله فحاسبناها حسابا شديدا وعذبناها عذابا نكرا فذاقت وبال أمرها وكان عاقبة أمرها خسرا اعد الله لهم عذابا شديدا فاتقوا الله يا اولي الالباب الذين امنوا قد انزل الله اليكم ذكرا رسولا يتلو عليكم آيات الله مبينات ليخرج الذين آمنوا وعملوا الصالحات من الظلمات إلى النور ومن يؤمن بالله ويعمل صالحا يدخله جنات, يدخله جنات تجري من تحتها الانهار خالدين فيها ابدا قد احسن الله له رزقا اللَّهُ الَّذِي خَلَقَ سَبْعَ سَمَاوَاتٍ وَمِنَ الْأَرْضِ مِثْلَهُمْ يَتَنَزَّلُ الْأَمْرُ بَيْنَهُمْ يَتَنَزَّلُ الْأَمْرُ بَيْنَهُمْ لِتَعْلَمُوا أَنَّ na miji mingapi iliyovunja amri ya mola wake mlezi na mitume wake basi tulihisabia hisabu ngumu na tokaiadhibu kwa adhabu kali basi ikauonje ubaya wa mambo yake na mwisho wa mambo yao ilikuwa hasara mungu aliwaandalia adhabu kali basi mcheni mwenyezi mungu enyi wenye akili mliyoamini hakika mwenyezi mungu amekuteremshieni ukumbusho mtume anayekusomeeni aya za mwenyezi mungu zinazobainisha ili kuwatoa walioamini na wakatenda mema kutoka kizani kuwapeleka kwenye nuru na mwenye kumwamini mwenyezimungu na akatenda mema atamwingiza katika bustani zipitazo mito kati yake wadomu humo milele mwenyezi mungu amekwisha mpa riziki nzuri mwanyezi mungu ni yule ambaye ameziumba mbingu saba na ardhi kwa mfano wa hizo amri zake zinashuka baina yao ili mjue kwamba mwenyezi mungu ni mwenye uweza juu ya kila kitu na kwamba mwenyezi mungu amekizunguka kila kitu kukijua vilivyo kwa elimu yake Allah, waikbar Allah, waikbar. la na miji mingi ambayo watu wake wamefanya ujabari na wakapuza amri ya mwala wa <tip> mlezi na mitume wake tukaihisabiya kwa isabu kali kwa kuchunguwa kila olinolikenda na kujadiliana na tukawaadhibu adhabu ya kuchusha iliyo mbaya wakagugumiya malipo maovu ya mambo yao na ukawa mwisho wa mambo yao ni kuhaziri kukubwa mno mwenyezi mungu amewandaliya watu wa miji wa ya watu waliofanya ujabari adhabu ya mwisho wa ukali basi tahadarini na ghadhabu ya mwenyezi mungu enyi mwenye akilisawa ambao mnasifika kwa imani amekuteremshieni mtu mwenye utukufu na cheo mtume nachewo haya za mwenyezi mungu zenye kukubainishieni baina aliyokweli ya uongo ili awatowe walioamini na mema kutoka kwenye giza la upotovu kwenda kwenye mwangaza wa hidaya na mwenye kumswadiki mwenyezi mungu na naakatenda vitundo vyema tamtiya katika bustani zinazopita kati yake mito watakahumwa milele mwenyezi mungu kamfanyia yesani muumini mwema kwa kumparizikiliyonjema mwenyezi mungu peke yake ndiye aliyeumba mbingu saba nharzi mfano wa hizo amri yake inapita kote ili mjuwe kwamba mwenyezi mungu ni mtimilivu wa uweza na kwamba mwenyezi mwenyezimunguu amvizunguka vitupyote kwa ujuzi wa wake