بسم الله الرحمن الرحيم والضحى والليل إذا سجى ما ودعك ربك وما قنى وللآخرة خير لك من الأولى ولسوف يعطيك ربك فترضى الم يجدك يتيما فاوى ووجدك ضالا فهدى ووجدك عائلا فاغنى فاما اليتيم فلا تقهر nma binimti rbk faait kwa jina la mwenyezi mungu mwingi mwenye wa rehma mwenye kurehemu na apa kwa mchana na kwa usiku unapotanda mola wako mlezi hakukuacha wala hakukasirika nawe na bila shaka wakati ujao utakuwa bora kwako kuliko uliotangulia na mola wako mlezi atakupa mpaka uridhike kwani hakukukuta yatima akakupa makazi na akakukuta umepotea akakuongoa akakukuta mhitaji akakutosheleza basi yatima usimwonee na anayeomba aukuuliza usimkaribie na neema za mola wako mlezi zisimlie Allahu akbar, Allahu akbar. La ilaha surat wlua imeceremka maka sura hii imeanza kwa viapo viwili vyenye kueleza nyakati mbili za uchangamfu na za kutulia ya kwamba kwa hakika mwenyezi mungu hakumwacha mtume wake wala hakumchukia na kwamba aliyomtengenezea katika akhera makao ya juu ni bora zaidi kuliko aliyomkirimu duniani kisha subhanahu akaapa kwamba yeye atampa mpaka aridhike na yaliyotangulia ni ushahidi wa yatakayokuja kwani alikuwa yatima akampatia makazi alikuwa amepotea akampa bora ya uongofu na alikuwa fakiri akamtajirisha kisha aya zikataka aangaliwe vyema yatima na afikemewe mwenye kuumba aukuuliza na zisimuliwe nema za mwenyezi mwenyezimungu nahapa kwa wakati wa kupanda jua na ni wakati wa uchangamfu na kazi na nanahapa kwa usiku unapotulia na, na ukatanda kote kiza chake ewe muhammadi mwela wako mlezi hakukuwacha wala hakukutukiya na matokeo ya mambo yako mwisho wake bora kuliko mwanzo wake na ninaapa kuwa bila shaka hapo mula wako mlezi atakupa heri za duniani na ahera hata ucharihiya kwani hakukukuta wewe yatima unaitayo kukutunza naye akukupa makazi ya kukurifahi kwa mwenye kukuangalia vyema kwa mambo yako nakakuona umebabaika ukukinaika na itikali ziizokuzumbuka naye akakongowa kwenye njia ya haki akakukutafakilwa mali nayeakakutajirisha kwakukupa riski ikiwa hii ndiyo hali yetu nawe basi yatima usimbili na mwenye kuomba ukuuliza usimjibu kwa ukavu na manema za mola wako mlezi zitangaze kwa kumshukuru mwenyezi mungu kuwa ndiyokudhihirisha neema